Cơ sở của tổ chức hành nghề luật sư ở nước ngoài

Ngày hỏi:21/01/2007
Tổ chức hành nghề luật có được đặt cơ sở hành nghề luật sư ở nước ngoài không?

    Nội dung này được Văn phòng Luật sư Nam Hà Nội - HSLAWS tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 43 của Luật Luật sư sửa đổi, bổ sung năm 2012 thì tổ chức hành nghề luật sư được đặt trụ sở hành nghề luật sư ở nước ngoài.

      Trong thời hạn mười ngày làm việc, kể từ ngày được cơ quan có thẩm quyền của nước ngoài cho phép đặt cơ sở hành nghề luật sư ở nước ngoài, tổ chức hành nghề luật sư phải thông báo bằng văn bản với Sở Tư pháp, cơ quan thuế, Đoàn luật sư ở địa phương nơi đăng ký hoạt động


    Nguồn:

    VĂN PHÒNG LUẬT SƯ NAM HÀ NỘI
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn