Cơ sở kinh doanh dược được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:02/11/2016

Cơ sở kinh doanh dược được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi có một vấn đề thắc mắc liên quan tới lĩnh vực y tế mong được ban biên tập tư vấn. Cơ sở kinh doanh dược dược được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định điều này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! Thế Tài (tai***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cơ sở kinh doanh dược được quy định tại khoản 2 Điều 32 Luật dược 2016 như sau:

      - Cơ sở sản xuất thuốc, nguyên liệu làm thuốc;

      - Cơ sở xuất khẩu, nhập khẩu thuốc, nguyên liệu làm thuốc;

      - Cơ sở kinh doanh dịch vụ bảo quản thuốc, nguyên liệu làm thuốc;

      - Cơ sở bán buôn thuốc, nguyên liệu làm thuốc;

      - Cơ sở bán lẻ thuốc bao gồm nhà thuốc, quầy thuốc, tủ thuốc trạm y tế xã, cơ sở chuyên bán lẻ dược liệu, thuốc dược liệu, thuốc cổ truyền;

      - Cơ sở kinh doanh dịch vụ kiểm nghiệm thuốc, nguyên liệu làm thuốc;

      - Cơ sở kinh doanh dịch vụ thử thuốc trên lâm sàng;

      - Cơ sở kinh doanh dịch vụ thử tương đương sinh học của thuốc.

      Trên đây là quy định về Cơ sở kinh doanh dược. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Luật dược 2016.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn