Công tác viên tư vấn pháp luật có quyền và nghĩa vụ gì?

Ngày hỏi:15/05/2017

Công tác viên tư vấn pháp luật có quyền và nghĩa vụ gì? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Thảo, hiện là công tác viên tư vấn pháp luật. Tôi muốn tìm hiểu về quyền và nghĩa vụ của công tác viên bao gồm những gì? Văn bản nào quy định điều này? Mong Ban biên tập tư vấn pháp luật tư vấn giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Quyền và nghĩa vụ của công tác viên tư pháp luật được quy định tại Khoản 2 Điều 22 Nghị định 77/2008/NĐ-CP về tư vấn pháp luật, theo đó:

    Cộng tác viên tư vấn pháp luật thực hiện tư vấn pháp luật theo hợp đồng cộng tác viên được ký kết giữa Trung tâm tư vấn pháp luật và cộng tác viên tư vấn pháp luật.

    Quyền, nghĩa vụ của cộng tác viên tư vấn pháp luật được quy định trong hợp đồng cộng tác viên.

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về vấn đề quyền và nghĩa vụ của công tác viên tư vấn pháp luật. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tìm hiểu thêm tại Nghị định 77/2008/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn