Đối tượng nào được thực hiện tư vấn luật?

Ngày hỏi:15/05/2017

Đối tượng nào được thực hiện tư vấn luật? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Lương hiện đang công tác tại thành phố Hồ Chí Minh. Tôi muốn tìm hiểu về đối tượng thực hiện tư vấn luật là ai? Tôi có thể tham khảo nội dung này ở đâu? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Đối tượng thực hiên tư vấn luật được quy định tại Điều 18 Nghị định 77/2008/NĐ-CP về tư vấn pháp luật, theo đó:

    Người thực hiện tư vấn pháp luật bao gồm:

    1. Tư vấn viên pháp luật;

    2. Luật sư hành nghề với tư cách cá nhân làm việc theo hợp đồng lao động cho Trung tâm tư vấn pháp luật;

    3. Cộng tác viên tư vấn pháp luật

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về vấn đề đối tượng được thực hiện tư vấn luật. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tìm hiểu thêm tại Nghị định 77/2008/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn