Giám đốc trung tâm tư vấn pháp luật phải đáp ứng những điều kiện gì?

Ngày hỏi:15/05/2017

Giám đốc trung tâm tư vấn pháp luật phải đáp ứng các điều kiện gì? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Văn, là sinh viên trường đại học Luật Tp.HCM. Tôi muốn biết giám đốc trung tâm tư vấn pháp luật phải đáp ứng những điều kiện gì? Văn bản nào quy định điều này? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Điều kiện của giám đốc trung tâm tư vấn pháp luật được quy định tại Khoản 3 Điều 6 Nghị định 77/2008/NĐ-CP về tư vấn pháp luật, theo đó:

    Giám đốc của Trung tâm tư vấn pháp luật phải là tư vấn viên pháp luật hoặc luật sư hành nghề với tư cách cá nhân làm việc theo hợp đồng lao động.

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về vấn đề điều kiện giám đốc trung tâm tư vấn pháp luật. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tìm hiểu thêm tại Nghị định 77/2008/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn