Khi nào văn phòng tư vấn luật được phép hoạt động?

Ngày hỏi:15/05/2017

Khi nào văn phòng tư vấn luật được phép hoạt động? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Long, hiện tôi đang tìm hiểu về hoạt động động của trung tâm tư vấn luật. Tôi muốn biết là khi nào trung tâm tư vấn luật được phép hoạt động? Vấn đề này được quy định tại đâu? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Thời gian văn phòng tư vấn luật được phép hoạt động được quy định tại Khoản 1 Điều 4 Nghị định 05/2012/NĐ-CP, theo đó:

    Trung tâm tư vấn pháp luật được hoạt động kể từ ngày được cấp Giấy đăng ký hoạt động.

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về vấn đề hoạt động của văn phòng tư vấn luật. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tìm hiểu thêm tại Nghị định 77/2008/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn