Khóa tài khoản khai thác, sử dụng, quản lý Cơ sở dữ liệu công chứng điện tử tại Thành phố Hồ Chí Minh

Ngày hỏi:27/04/2018

Khóa tài khoản khai thác, sử dụng, quản lý Cơ sở dữ liệu công chứng điện tử tại Thành phố Hồ Chí Minh được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập, tôi tên Thị Kiều sinh sống và làm việc tại TPHCM, vì nhu cầu tìm hiểu Ban biên tập cho tôi hỏi: Khóa tài khoản khai thác, sử dụng, quản lý Cơ sở dữ liệu công chứng điện tử tại Thành phố Hồ Chí Minh được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong sớm nhận được câu trả lời từ Ban biên tập, chân thành cảm ơn!

(0123***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ theo quy định tại Điều 9 Quyết định 1198/QĐ-UBND năm 2018 về Quy chế cung cấp thông tin, khai thác, sử dụng, quản lý cơ sở dữ liệu công chứng điện tử tại Thành phố Hồ Chí Minh, khóa tài khoản khai thác, sử dụng, quản lý Cơ sở dữ liệu công chứng điện tử tại Thành phố Hồ Chí Minh được quy định như sau:

      1. Cá nhân, tổ chức đã được cấp tài khoản khai thác, sử dụng, quản lý Cơ sở dữ liệu công chứng điện tử có thể bị khóa tài khoản có thời hạn hoặc vĩnh viễn.

      2. Sở Tư pháp hướng dẫn các trường hợp, điều kiện khóa tài khoản có thời hạn hoặc vĩnh viễn và việc cấp lại tài khoản.

      Trên đây là nội dung tư vấn về Khóa tài khoản khai thác, sử dụng, quản lý Cơ sở dữ liệu công chứng điện tử tại Thành phố Hồ Chí Minh. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Quyết định 1198/QĐ-UBND năm 2018.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn