Ký hợp đồng tại một văn phòng, có được ký phụ lục ở văn phòng khác không

Ngày hỏi:16/04/2015
Tôi đã ký hợp đồng thế chấp tại văn phòng công chứng A, nay tôi muốn ký phụ lục của hợp đồng thế chấp tại văn phòng công chứng B ở gần nhà tôi có được hay không?

    Nội dung này được Công chứng viên Nguyễn Dũng tư vấn như sau:

    • Trường hợp này của bạn khi bạn đã ký hợp đồng thế chấp tại văn phòng công chứng A thì bạn vẫn phải đến văn phòng công chứng A để ký phụ lục hợp đồng theo khoản 2 Điều 51 Luật công chứng 2015 như sau:

      “Việc công chứng sửa đổi, bổ sung, hủy bỏ hợp đồng, giao dịch đã được công chứng được thực hiện tại tổ chức hành nghề công chứng đã thực hiện việc công chứng đó và do công chứng viên tiến hành. Trường hợp tổ chức hành nghề công chứng đã thực hiện việc công chứng chấm dứt hoạt động, chuyển đổi, chuyển nhượng hoặc giải thể thì công chứng viên của tổ chức hành nghề công chứng đang lưu trữ hồ sơ công chứng thực hiện việc sửa đổi, bổ sung, hủy bỏ hợp đồng, giao dịch”.


    Nguồn:

    VĂN PHÒNG CÔNG CHỨNG NGUYỄN DŨNG
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn