Thay đổi giám đốc trung tâm tư vấn pháp luật có cần phải thông báo với cơ quan chức năng không? Ngày hỏi:15/05/2017

Thay đổi giám đốc trung tâm tư vấn pháp luật có cần phải thông báo với cơ quan chức năng không? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Thiên Trang hiện đang làm việc tại văn phòng luật sư. Văn phòng tôi thay đổi giám đốc, tôi muốn biết rằng việc thay đổi đó có cần phải báo cáo với cơ quan chức năng nào không? Văn bản nào quy định điều này? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Việc thông báo với cơ quan chức nằn khi thay đổi giám đốc trung tâm tư vấn pháp luật được quy định tại Điều 15 Nghị định 77/2008/NĐ-CP về tư vấn pháp luật, theo đó:

    Trong trường hợp thay đổi Giám đốc Trung tâm thì Trung tâm tư vấn pháp luật phải thông báo bằng văn bản cho Sở Tư pháp, nơi đăng ký hoạt động.

    Ngoài ra vấn đề này còn được hướng dẫn tại Điều 7 Thông tư 01/2010/TT-BTP

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về vấn đề thông báo với cơ quan chức năng khi thay đổi giám đốc trung tâm tư vấn pháp luật. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tìm hiểu thêm tại Nghị định 77/2008/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn