Tòa án ký hợp đồng dịch vụ tống đạt với nhiều Văn phòng Thừa phát lại được không?

Ngày hỏi:14/02/2020

Tôi đang tìm hiểu về hoạt động tống đạt của Thừa phát lại, cho tôi hỏi theo quy định mới thì mỗi tòa án được ký hợp đồng dịch vụ tống đạt với bao nhiêu Văn phòng Thừa phát lại? Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 5 Điều 33 Nghị định 08/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 24/02/2020) quy định:

      Mỗi Tòa án, mỗi Viện kiểm sát nhân dân, mỗi cơ quan thi hành án dân sự có thể ký hợp đồng dịch vụ tống đạt với một hoặc nhiều Văn phòng Thừa phát lại.

      => Như vậy, căn cứ quy định trên thì một Tòa án có thể ký hợp đồng dịch vụ tống đạt với nhiều Văn phòng Thừa phát lại.

      Trên đây là nội dung hỗ trợ!

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn