Trách nhiệm của đối tượng được Công đoàn tư vấn pháp luật

Ngày hỏi:05/09/2018

Chào Ban biên tập, tôi là Nguyễn Hữu Minh là công chức nhà nước đang công tác tại Phòng Lao động Thương binh và Xã hội quận, có thắc mắc tôi mong nhận phản hồi từ Ban biên tập, cụ thể là: Trách nhiệm của đối tượng được Công đoàn tư vấn pháp luật được quy định ra sao?

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Trách nhiệm của đối tượng được Công đoàn tư vấn pháp luật
    (ảnh minh họa)
  • Trách nhiệm của đối tượng được Công đoàn tư vấn pháp luật quy định tại Điều 16 Quyết định 785/QĐ-TLĐ năm 2014 về tổ chức và hoạt động tư vấn pháp luật của Công đoàn do Tổng Liên đoàn lao động Việt Nam ban hành, cụ thể như sau:

    - Xuất trình thẻ đoàn viên công đoàn hoặc giấy tờ xác nhận khác thuộc đối tượng được tư vấn pháp luật của Công đoàn;

    - Cung cấp đầy đủ, trung thực những thông tin, tài liệu liên quan đến nội dung yêu cầu tư vấn pháp luật và chịu trách nhiệm về tính xác thực của những thông tin, tài liệu đó;

    - Chấp hành nội quy, quy định của cơ quan, tổ chức tư vấn pháp luật.

    Ban biên tập xin phản hồi thông tin đến bạn.


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn