Trong bao nhiêu ngày phải cử người thực hiện trợ giúp pháp lý?

Ngày hỏi:26/04/2021

Xin hỏi khi Tổ chức trợ giúp pháp lý nhận tham gia tố tụng tại Tòa từ người được trợ giúp pháp lý thì trong bao nhiêu ngày tổ chức này phải cử người thực hiện hoạt động này?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 2 Điều 31 Luật Trợ giúp pháp lý 2017 quy định về nội dung trên như sau:

      Khi người được trợ giúp pháp lý yêu cầu cử người thực hiện trợ giúp pháp lý tham gia tố tụng, trong thời hạn 03 ngày làm việc kể từ ngày thụ lý vụ việc, tổ chức thực hiện trợ giúp pháp lý có trách nhiệm cử người thực hiện trợ giúp pháp lý.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Người trợ giúp pháp lý
    Trung tâm trợ giúp pháp lý
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn