Trung tâm tư vấn pháp luật chấm dứt hoạt động trong những trường hợp nào?

Ngày hỏi:15/05/2017

Trung tâm tư vấn pháp luật chấm dứt hoạt động trong những trường hợp nào? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Tuấn Đạt hiện đang công tác tại Biên Hòa. Tôi có thắc mắc trường hợp nào thì trung tâm tư vấn pháp luật chấm dứt hoạt động? Văn bản nào quy định điều này? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Xin cảm ơn.

 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Trường hợp trung tâm tư vấn pháp luật chấm dứt hoạt động được quy định tại Khoản 1 Điều 16 Nghị định 77/2008/NĐ-CP về tư vấn pháp luật, theo đó:

    Trung tâm tư vấn pháp luật chấm dứt hoạt động trong những trường hợp sau đây:

    a) Theo quyết định của tổ chức chủ quản;

    b) Bị thu hồi Giấy đăng ký hoạt động.

    Ngoài ra chấm dứt hoạt động trung tâm tư vấn pháp luật còn được hướng dẫn tại Điều 11 Thông tư 01/2010/TT-BTP.

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về vấn đề trường hợp trung tâm tư vấn pháp luật chấm dứt hoạt động. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tìm hiểu thêm tại Nghị định 77/2008/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn