Trường hợp chi nhánh bị thu hồi giấy phép hoạt động

Ngày hỏi:15/05/2017

Trường hợp nào chi nhánh trung tâm tư vấn luật bị thu hồi giấy phép hoạt động? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Tiên hiện đang sống và làm việc tại Ninh Bình. Tôi muốn biết về trường hợp nào thì chi nhánh trung tâm luật bị thu hồi giấy phép hoạt động? Vấn đề này được quy định tại đâu? Mong Ban biên tập tư vấn luật tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn.

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Trường hợp chi nhánh của trung tâm tư vấn pháp luật bị thu hồi giấy phép hoạt động được quy định tại Khoản 1 Điều 17 Nghị định 77/2008/NĐ-CP về tư vấn pháp luật, theo đó:

      Chi nhánh trung tâm tư vấn pháp luật bị thu hồi Giấy đăng ký hoạt động trong trường hợp sau đây:

      a) Không còn đủ điều kiện theo quy định tại Khoản 4 Điều 14 của Nghị định này;

      b) Có hành vi vi phạm đã bị xử phạt vi phạm hành chính mà tái phạm hoặc vi phạm nghiêm trọng quy định sử dụng Giấy đăng ký hoạt động

      Ngoài ra việc thu hồi giấy phép hoạt động của chi nhánh của trung tâm tư vấn luật được hướng dẫn tại Điều 12 Thông tư 01/2010/TT-BTP

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về vấn đề trường hợp trung tâm tư vấn pháp luật bị thu hồi giấy phép hoạt động. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tìm hiểu thêm tại Nghị định 77/2008/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn