Trường hợp nào trung tâm tư vấn pháp luật bị thu hồi giấy phép hoạt động?

Ngày hỏi:15/05/2017

Trung tâm tư vấn luật bị thu hồi giấy phép trong những trường hợp nào? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Hiền hiện đang công tác tại Long An. Tôi có thắc mắc về trường hợp nào mà trung tâm tư vấn pháp luật bị thu hồi giấy phép hoạt động? Vấn đề này được quy định tại đâu? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Xin chân thành cảm ơn.

 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Trường hợp trung tâm tư vấn pháp luật bị thu hồi giấy phép hoạt động được quy định tại Khoản 1 Điều 17 Nghị định 77/2008/NĐ-CP về tư vấn pháp luật, theo đó:

    Trung tâm tư vấn pháp luật bị thu hồi Giấy đăng ký hoạt động trong trường hợp sau đây:

    a) Không còn đủ điều kiện theo quy định tại Điều 5 Nghị định này;

    b) Có hành vi vi phạm đã bị xử phạt vi phạm hành chính mà tái phạm hoặc vi phạm nghiêm trọng quy định sử dụng Giấy đăng ký hoạt động

    Ngoài ra việc thu hồi giấy phép hoạt động của trung tâm tư vấn luật được hướng dẫn tại Điều 12 Thông tư 01/2010/TT-BTP

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về vấn đề trường hợp trung tâm tư vấn pháp luật bị thu hồi giấy phép hoạt động. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tìm hiểu thêm tại Nghị định 77/2008/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:




CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn