Văn phòng Thừa phát lại bị chấm dứt hoạt động trong những trường hợp nào?

Ngày hỏi:11/02/2020

Chào anh/chị, tôi được biết có quy định mới điều chỉnh về hoạt động của thừa phát lại, cho tôi hỏi theo quy định này thì trường hợp nào văn phòng Thừa phát lại bị chấm dứt hoạt động? Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ khoản 1 Điều 30 Nghị định 08/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 24/02/2020) quy định Văn phòng Thừa phát lại bị chấm dứt hoạt động trong các trường hợp sau đây:

      - Tự chấm dứt hoạt động;

      - Bị thu hồi Quyết định cho phép thành lập theo quy định tại Điều 31 của Nghị định này;

      - Bị hợp nhất, bị sáp nhập.

      Chúng tôi phản hồi thông tin đến bạn!

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn