Việc đăng ký chữ ký mẫu đối với cộng tác viên dịch thuật của Phòng Tư pháp được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:22/02/2019

Mọi người hãy giải đáp giúp tôi thắc mắc sau đây: Việc đăng ký chữ ký mẫu đối với cộng tác viên dịch thuật của Phòng Tư pháp được quy định như thế nào? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Việc đăng ký chữ ký mẫu đối với cộng tác viên dịch thuật của Phòng Tư pháp được quy định tại Điều 29 Nghị định 23/2015/NĐ-CP về cấp bản sao từ sổ gốc, chứng thực bản sao từ bản chính, chứng thực chữ ký và chứng thực hợp đồng, giao dịch với nội dung như sau:

      Người dịch là cộng tác viên của Phòng Tư pháp phải đăng ký chữ ký mẫu tại Phòng Tư pháp. Khi đăng ký chữ ký mẫu, người dịch phải nộp Văn bản đề nghị đăng ký chữ ký mẫu và trực tiếp ký trước mặt Trưởng Phòng Tư pháp 03 (ba) chữ ký mẫu trong Văn bản đề nghị đăng ký chữ ký mẫu.

      Trên đây là nội dung giải đáp về việc đăng ký chữ ký mẫu đối với cộng tác viên dịch thuật của Phòng Tư pháp.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn