Quy định về ngạch của công chức Quản lý thị trường

Ngày hỏi:24/09/2016

Chào Ban biên tập, tôi là Dũng, tôi đang muốn thi vào làm công chức quản lý thị trường ở tỉnh tôi. Nhưng tôi có 1 thắc mắc là không biết công chức Quản lý thị trường bao gồm những ngạch nào? Mong Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Xin chân thành cảm ơn Ban biên tập.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Công chức Quản lý thị trường là người được tuyển dụng theo quy định của pháp luật về cán bộ, công chức và được đào tạo, bồi dưỡng nghiệp vụ, bổ nhiệm vào ngạch công chức Quản lý thị trường. Các ngạch công chức Quản lý thị trường được quy định cụ thể tại Khoản 2 Điều 10 Pháp lệnh quản lý thị trường 2016, theo đó:

      Các ngạch công chức Quản lý thị trường bao gồm:

      - Kiểm soát viên cao cấp thị trường;

      - Kiểm soát viên chính thị trường;

      - Kiểm soát viên thị trường;

      - Kiểm soát viên trung cấp thị trường.

      Trên đây là quy định về ngạch công chức của lực lượng Quản lý thị trường. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo thêm tại Pháp lệnh quản lý thị trường 2016.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn