Gửi bản án, quyết định phúc thẩm

Ngày hỏi:31/08/2016

Xin hỏi, theo quy định của Luật Tố tụng hành chính năm 2015, trong thời hạn bao lâu Tòa án cấp phúc thẩm phải gửi bản án phúc thẩm cho các đương sự và cơ quan, tổ chức liên quan?

    Nội dung này được THƯ VIỆN PHÁP LUẬT tư vấn như sau:

    • Việc gửi bản án, quyết định phúc thẩm được thực hiện theo quy định tại Điều 244 Luật Tố tụng hành chính 2015, cụ thể:

      "Điều 244. Gửi bản án, quyết định phúc thẩm

      1. Trong thời hạn 30 ngày kể từ ngày ra bản án, quyết định phúc thẩm, Tòa án cấp phúc thẩm phải gửi bản án, quyết định phúc thẩm cho các đương sự, Viện kiểm sát và Tòa án đã giải quyết vụ án ở cấp sơ thẩm, Viện kiểm sát cùng cấp, cơ quan thi hành án dân sự có thẩm quyền và cơ quan cấp trên trực tiếp của người bị kiện.

      2. Bản án phúc thẩm được Tòa án cấp phúc thẩm công bố trên Cổng thông tin điện tử của Tòa án (nếu có), trừ bản án của Tòa án có chứa thông tin quy định tại khoản 2 Điều 96 của Luật này."

      Trên đây là quy định về việc gửi bản án, quyết định phúc thẩm trong vụ án hành chinh. Bạn có thể tham khảo chi tiết tại Luật tố tụng hành chính 2015.


    Nguồn:

    THƯ VIỆN PHÁP LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn