Bán Giấy phép hạn chế sản xuất, kinh doanh hóa chất bị xử phạt như thế nào?

Ngày hỏi:14/09/2016

Bán Giấy phép hạn chế sản xuất, kinh doanh hóa chất bị xử phạt như thế nào? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Hành vi bán Giấy phép hạn chế sản xuất, kinh doanh hóa chất bị xử phạt theo Điểm a Khoản 2 Điều 10 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

    Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 7.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

    a) Cho thuê, cho mượn, cầm cố, thế chấp, bán, chuyển nhượng Giấy phép hạn chế sản xuất, kinh doanh hóa chất.

    Trên đây là tư vấn về xử phạt hành vi bán Giấy phép hạn chế sản xuất, kinh doanh hóa chất. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn