Bị đình chỉ vẫn tiếp tục sản xuất, kinh doanh hóa chất thì xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:14/09/2016

Bị đình chỉ vẫn tiếp tục sản xuất, kinh doanh hóa chất thì xử phạt thế nào? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Bị đình chỉ vẫn tiếp tục sản xuất, kinh doanh hóa chất thì xử phạt theo Khoản 3 Điều 9 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

    Phạt tiền từ 15.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với hành vi tiếp tục hoạt động sản xuất, kinh doanh hóa chất nguy hiểm thuộc Danh mục hóa chất sản xuất, kinh doanh có điều kiện khi đã bị cơ quan có thẩm quyền đình chỉ sản xuất, kinh doanh hoặc thu hồi Giấy chứng nhận đủ điều kiện sản xuất, kinh doanh hóa chất.

    Trên đây là quy định về xử phạt cơ sở bị đình chỉ vẫn tiếp tục sản xuất, kinh doanh hóa chất. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn