Các chi phí nào sẽ được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế thu nhập doanh nghiệp?

Ngày hỏi:19/02/2014

Các chi phí nào sẽ được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế thu nhập doanh nghiệp?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Khoản chi được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế TNDN được quy định tại Khoản 1 Điều 9 Luật Thuế TNDN sửa đổi năm 2013 gồm:

      - Khoản chi thực tế phát sinh liên quan đến hoạt động sản xuất, kinh doanh của DN; khoản chi thực hiện nhiệm vụ quốc phòng, an ninh của DN theo quy định của pháp luật;

      - Khoản chi có đủ hoá đơn, chứng từ theo quy định của pháp luật. Đối với hóa đơn mua hàng hoá, dịch vụ từng lần có giá trị từ hai mươi triệu đồng trở lên phải có chứng từ thanh toán không dùng tiền mặt, trừ các trường hợp không bắt buộc phải có chứng từ thanh toán không dùng tiền mặt theo quy định của pháp luật.


    Nguồn:

    Theo TinMới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn