Chế độ báo cáo kinh phí ngân sách nhà nước hỗ trợ phát triển nguồn nhân lực doanh nghiệp nhỏ và vừa

Ngày hỏi:16/08/2019

Liên quan đến thông tư mới nhất của Bộ Tài chính, Ban biên tập cho hỏi: Khi báo cáo kinh phí ngân sách nhà nước hỗ trợ phát triển nguồn nhân lực doanh nghiệp nhỏ và vừa được tổng hợp như thế nào và báo cáo theo sự hướng dẫn của cơ quan có thẩm quyền nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 16 Thông tư 49/2019/TT-BTC (có hiệu lực từ 23/09/2019) quy định về chế độ báo cáo kinh phí ngân sách nhà nước hỗ trợ phát triển nguồn nhân lực doanh nghiệp nhỏ và vừa (DNNVV), cụ thể như sau:

      Báo cáo về kinh phí ngân sách nhà nước hỗ trợ phát triển nguồn nhân lực DNNVV được tổng hợp trong báo cáo tình hình thực hiện nhiệm vụ hỗ trợ phát triển nguồn nhân lực DNNVV. Thời điểm báo cáo, định kỳ báo cáo, nội dung báo cáo và trách nhiệm báo cáo thực hiện theo hướng dẫn của Bộ Kế hoạch và Đầu tư, Bộ Lao động - Thương binh và xã hội.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn