Chi phí giải thưởng tích lũy là gì?

Ngày hỏi:29/05/2017

Chi phí giải thưởng tích lũy là gì? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là Trung, tôi kinh doanh tự do nhưng đam mê chơi xổ số. Và tôi muốn tìm hiểu kỹ hơn về loại hình này? Đặc biệt chi phí giải thưởng tích lũy là gì? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! (0904***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Chi phí giải thưởng tích lũy được định nghĩa tại Khoản 7 Điều 3 Thông tư 01/2014/TT-BTC hướng dẫn chế độ quản lý tài chính doanh nghiệp xổ số do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành như sau:

      Chi phí giải thưởng tích lũy là chi phí phải trả của Công ty xổ số điện toán Việt Nam tương ứng với giá trị giải thưởng tích lũy của sản phẩm xổ số tự chọn số điện toán theo quy định tại Thể lệ trò chơi đã được cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt nhưng chưa có người trúng thưởng.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về khái niệm chi phí giải thưởng tích lũy. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 01/2014/TT-BTC.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn