Chi phí thông tin vé xổ số và quay số mở thưởng, kết quả mở thưởng

Ngày hỏi:30/05/2017

Chi phí thông tin vé xổ số và quay số mở thưởng, kết quả mở thưởng được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là Phúc, tôi đang có dự định đầu tư kinh doanh loại hình xổ số, tôi đã nghiên cứu, tìm hiểu về vốn và các quy định khác nhưng về các khoản chi phí, tôi không tìm thấy văn bản nào quy định. Ban biên tập có thể giúp tôi tìm quy định về chi phí thông tin vé xổ số và quay số mở thưởng, kết quả mở thưởng và văn bản quy định vấn đề này được không? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! (01224***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Chi phí thông tin vé xổ số và quay số mở thưởng, kết quả mở thưởng được quy định tại Khoản 8 Điều 10 Thông tư 01/2014/TT-BTC hướng dẫn chế độ quản lý tài chính doanh nghiệp xổ số do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành như sau:

      Chi phí thông tin vé xổ số và quay số mở thưởng, kết quả mở thưởng: là các khoản chi để đưa thông tin kết quả mở thưởng trên đài phát thanh, truyền hình và các phương tiện thông tin đại chúng khác, chi phí in tờ rơi về thể lệ trả thưởng, kết quả mở thưởng phục vụ khách hàng và đại lý. Căn cứ chi là hợp đồng kinh tế, hóa đơn, chứng từ hợp lệ theo chế độ quy định.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về chi phí thông tin vé xổ số và quay số mở thưởng, kết quả mở thưởng. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 01/2014/TT-BTC.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn