Chuyển nhượng vốn đầu tư DATC theo quy định mới?

Ngày hỏi:01/11/2020

Xin được hỏi, về chuyển nhượng vốn đầu tư của công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên Mua bán nợ Việt Nam (DATC) theo quy định mới nhất.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 26 Nghị định 129/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 10/12/2020) quy định về chuyển nhượng vốn đầu tư như sau:

      DATC thực hiện chuyển nhượng vốn đầu tư theo quy định của pháp luật đối với doanh nghiệp do Nhà nước nắm giữ 100% vốn điều lệ, đảm bảo công khai, minh bạch.

      Trên đây là nội dung về chuyển nhượng vốn đầu tư của DATC theo quy định mới nhất.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT