Có những hoạt động chuyển nhượng vốn đầu tư nào của Công ty TNHH một thành viên Mua bán nợ Việt Nam

Ngày hỏi:27/09/2021

Cho hỏi: Theo quy định của pháp luật thì Công ty TNHH một thành viên Mua bán nợ Việt Nam có những hoạt động chuyển nhượng vốn đầu tư nào? Mong sớm nhận hồi đáp.

    Nội dung này được Luật sư Trần Khánh Linh tư vấn như sau:

    • Những hoạt động chuyển nhượng vốn đầu tư nào của Công ty TNHH một thành viên Mua bán nợ Việt Nam quy định tại Điều 11 Quy chế ban hành kèm theo Thông tư 62/2021/TT-BTC, cụ thể như sau:

      - Chuyển nhượng vốn đầu tư ra ngoài Công ty:

      - Chuyển nhượng vốn đầu tư hình thành từ hoạt động chuyển nợ, tài sản thành vốn góp:

      - Chuyển nhượng vốn kèm nợ phải thu:

      - Thẩm quyền quyết định chuyển nhượng vốn.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Mua bán nợ
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn