Cơ sở sản xuất phân bón không có biển chỉ dẫn tại nơi để nguyên liệu, sản phẩm bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:15/09/2016

Cơ sở sản xuất phân bón không có biển chỉ dẫn tại nơi để nguyên liệu, sản phẩm bị phạt thế nào? Mong nhận được tư vấn từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Cơ sở sản xuất phân bón không có biển chỉ dẫn tại nơi để nguyên liệu, sản phẩm bị phạt theo Khoản 18 Điều 1 Nghị định 115/2016/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

    Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi không có nội quy sản xuất, quy trình vận hành, biển chỉ dẫn, biển cảnh báo tại vị trí các dây chuyền sản xuất, nơi để nguyên liệu, sản phẩm trong nhà xưởng sản xuất.

    Trên đây là quy định về xử phạt cơ sở sản xuất phân bón không có biển chỉ dẫn tại nơi để nguyên liệu, sản phẩm. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 115/2016/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn