Cố tình mua vé đặt cược đua ngựa, đua chó và bóng đá quốc tế để tham gia đặt cược khi thuộc đối tượng không được phép tham gia thì có bị phạt không?

Ngày hỏi:01/02/2017

Cố tình mua vé đặt cược đua ngựa, đua chó và bóng đá quốc tế để tham gia đặt cược khi thuộc đối tượng không được phép tham gia thì có bị phạt không? Và văn bản pháp luật nào quy định về điều này? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật trả lời giúp tôi. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cố tình mua vé đặt cược đua ngựa, đua chó và bóng đá quốc tế để tham gia đặt cược khi thuộc đối tượng không được phép tham gia đặt cược thì sẽ bị phạt cảnh cáo theo quy định tại Khoản 1 Điều 55 Nghị định 06/2017/NĐ-CP về kinh doanh đặt cược đua ngựa, đua chó và bóng đá quốc tế (có hiệu lực từ ngày 31/03/2017).

      Điều 55. Hành vi vi phạm quy định về nghĩa vụ của người chơi

      1. Phạt cảnh cáo đối với hành vi cố tình mua vé đặt cược để tham gia đặt cược khi thuộc đối tượng không được phép tham gia đặt cược quy định tại khoản 2 Điều 7 của Nghị định này.

      Trên đây là trả lời của Ban biên tập Thư Ký Luật về Mức xử phạt hành chính đối với Hành vi Cố tình mua vé đặt cược đua ngựa, đua chó và bóng đá quốc tế để tham gia đặt cược khi thuộc đối tượng không được phép tham gia đặt cược, được quy định tại Nghị định 06/2017/NĐ-CP. Bạn vui lòng tham khảo văn bản này để có thể hiểu rõ hơn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn