Công ty thành lập quỹ phát triển khoa học công nghệ thì sở khoa học công nghệ có quyền quản lý gì đối với quỹ của doanh nghiệp?

Ngày hỏi:25/08/2016

Chào luật sự ạ. Luật sư cho tôi hỏi công ty thành lập quỹ phát triển khoa học công nghệ thì sở khoa học công nghệ có quyền quản lý gì đối với quỹ của doanh nghiệp không. Nếu quản lý thì sẽ quản lý nội dung gì. Chân thành cảm ơn quý luật sư.

    Nội dung này được THƯ VIỆN PHÁP LUẬT tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 3 Điều 2 Thông tư 15/2011/TT-BTC, Quỹ khoa học và công nghệ của doanh nghiệp là một bộ phận, không có tư cách pháp nhân và trực thuộc doanh nghiệp, do người có thẩm quyền cao nhất của doanh nghiệp chịu trách nhiệm điều hành. Đồng thời cũng theo quy định tại Thông tư này thì Sở khoa học và công nghệ không có quyền gì đối với Quỹ KHCN của doanh nghiệp nha chị.


    Nguồn:

    THƯ VIỆN PHÁP LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn