Đặt cược đua chó có vi phạm pháp luật ?

Ngày hỏi:18/11/2021

Mình có vài người bạn rủ mình tham gia đặt cược đua chó, cho mình hỏi hiện nay pháp luật có cho phép người dân được đặt cược đua chó hay không? 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Đặt cược đua chó có vi phạm pháp luật ?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ theo quy định tại Điều 5 Nghị định 06/2017/NĐ-CP quy định loại hình đặt cược phép kinh doanh như sau:

      Các loại hình đặt cược được phép kinh doanh bao gồm:

      1. Đặt cược đua ngựa.

      2. Đặt cược đua chó.

      3. Đặt cược bóng đá quốc tế.

      Như vậy, đặt cược đua chó là loại hình đặt cược được pháp luật cho phép, vì vậy bạn hoàn toàn có thể tham gia đặt cược đua chó. Tuy nhiên phải đáp ứng các điều kiện khác của pháp luật như tổ chức đặt cược có giấy phép hoạt động hay không, hạn mức đặt cược cũng như độ tuổi được tham gia đặt cược.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn