Điều kiện cấp phép mua bán rượu có độ cồn từ 5,5 độ trở lên

Ngày hỏi:10/07/2019

Mình hiện kinh doanh rượu, cho mình hỏi: Điều kiện cấp phép mua bán rượu có độ cồn từ 5,5 độ trở lên theo Luật Phòng chống tác hại của rượu, bia 2019 được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 4 Điều 15 Luật Phòng chống tác hại của rượu, bia 2019 (có hiệu lực từ ngày 1/1/2020) quy định Điều kiện cấp phép mua bán rượu có độ cồn từ 5,5 độ trở lên bao gồm:

      a) Đăng ký kinh doanh theo quy định của pháp luật;

      b) Đáp ứng điều kiện theo từng loại hình mua bán rượu.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi. Để tham khảo thêm các nội dung có liên quan, bạn có thể xem thêm tại Luật Phòng chống tác hại của rượu, bia 2019.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Đo nồng độ cồn
    Kiểm tra nồng độ cồn
    Máy đo nồng độ cồn
    Nồng độ cồn
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn