Điều kiện hộ kinh doanh được phép kinh doanh dịch vụ kế toán quy định thế nào?

Ngày hỏi:01/01/2017

Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là Minh Hòa.Tôi đang muốn thành lập hộ kinh doanh dịch vụ kế toán. Ban biên tập có thể giúp tôi tìm hiểu pháp luật quy định thế nào về điều kiện của hộ kinh doanh dịch vụ kế toán được không? Mong nhận được sự giúp đỡ từ Ban biên tập. Xin cám ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hộ kinh doanh dịch vụ kế toán được quy định tại Điều 65 Luật kế toán 2015 như sau:

      Hộ kinh doanh được phép kinh doanh dịch vụ kế toán khi đáp ứng các điều kiện sau đây:

      - Có Giấy chứng nhận đăng ký hộ kinh doanh;

      - Cá nhân, đại diện nhóm cá nhân thành lập hộ kinh doanh phải là kế toán viên hành nghề.

      Hộ kinh doanh dịch vụ kế toán không cần có Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh dịch vụ kế toán.

      Trên đây là quy định về điều kiện của hộ kinh doanh được phép kinh doanh dịch vụ kế toán. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo thêm tại Luật kế toán 2015.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn