Điều kiện hoạt động kinh doanh đối với cơ sở kinh doanh thiết bị gây nhiễu, phá sóng thông tin di động

Ngày hỏi:13/10/2016

Điều kiện hoạt động kinh doanh đối với cơ sở kinh doanh thiết bị gây nhiễu, phá sóng thông tin di động được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi thấy hiện nay trên thị trường có một số thiết bị gây phá nhiễu sóng di động. Vậy điều kiện hoạt động kinh doanh đối với cơ sở kinh doanh thiết bị gây nhiễu, phá sóng thông tin di động được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định về điều này? Xin chân thành cám ơn!

Ngọc Huyền (huyen***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều kiện hoạt động kinh doanh đối với cơ sở kinh doanh thiết bị gây nhiễu, phá sóng thông tin di động được quy định tại khoản 4 Điều 13 Nghị định 96/2016/NĐ-CP như sau:

      Ngoài các điều kiện quy định tại Điều 7 và Điều 8 Nghị định này, cơ sở kinh doanh dưới đây phải đáp ứng các điều kiện sau:

      Chỉ cơ sở kinh doanh thuộc Bộ Quốc phòng và Bộ Công an mới được kinh doanh thiết bị gây nhiễu, phá sóng thông tin di động.

      Trên đây là quy định về điều kiện hoạt động kinh doanh đối với cơ sở kinh doanh thiết bị gây nhiễu, phá sóng thông tin di động. Để hiểu rõ hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 96/2016/NĐ-CP quy định điều kiện về an ninh, trật tự đối với một số ngành, nghề đầu tư kinh doanh có điều kiện.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn