Điều kiện kinh doanh dịch vụ nhập khẩu pháo hiệu hàng hải

Ngày hỏi:05/09/2016

Điều kiện kinh doanh dịch vụ nhập khẩu pháo hiệu hàng hải là gì? Chào anh chị ban biên tập Thư Ký Luật! Tôi đang có nhu cầu mở rộng quy mô, hình thức và ngành nghề kinh doanh. Tôi muốn đăng ký ngành nghề cho doanh nghiệp của mình thêm ngành nhập khẩu pháo hiệu hàng hải. Không biết điều kiện của ngành nghề này như thế nào? Kính mong anh chị tư vấn giúp! Tôi xin chân thành cám ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hiện nay, theo quy định thì tổ chức, cá nhân có nhu cầu nhập khẩu pháo hiệu hàng hải phải đáp ứng những điều kiện sau:

      - Được thành lập theo quy định của pháp luật.

      - Khi thành lập phải có số vốn tối thiểu 02 tỷ đồng và duy trì trong suốt quá trình hoạt động.

      - Có Giấy chứng nhận của cơ quan có thẩm quyền của nước sản xuất xác nhận việc pháo hiệu hàng hải đã được thử nghiệm phù hợp với các quy định của Tổ chức Hàng hải quốc tế.

      - Có giấy phép nhập khẩu pháo hiệu hàng hải.

      - Đáp ứng các điều kiện về phòng cháy, chữa cháy theo quy định của pháp luật.

      Điều kiện kinh doanh dịch vụ nhập khẩu pháo hiệu hàng hải được pháp luật quy định tại Điều 22 Nghị định 70/2016/NĐ-CP về điều kiện cung cấp dịch vụ an toàn hàng hải.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn