Điều lệ công ty được sửa đổi, bổ sung phải có chữ ký của ai?

Ngày hỏi:05/12/2018

Ban biên tập hãy giải đáp giúp tôi thắc mắc sau đây: Điều lệ công ty được sửa đổi, bổ sung phải có chữ ký của ai? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Điều lệ công ty được sửa đổi, bổ sung phải có chữ ký của ai?
    (ảnh minh họa)
  • Căn cứ theo Khoản 3 Điều 25 Luật Doanh nghiệp 2014 thì điều lệ công ty được sửa đổi, bổ sung phải có chữ ký của những người sau đây:

    - Chủ tịch Hội đồng thành viên đối với công ty hợp danh;

    - Chủ sở hữu, người đại diện theo pháp luật của chủ sở hữu hoặc người đại diện theo pháp luật đối với công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên;

    - Người đại diện theo pháp luật đối với công ty trách nhiệm hữu hạn hai thành viên trở lên và công ty cổ phần.

    Trên đây là nội dung trả lời về những người phải ký tên lên Điều lệ công ty sửa đổi, bổ sung. Bạn có thể tham khảo thêm về vấn đề này tại Luật Doanh nghiệp.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn