Doanh nghiệp chỉ được đặt 01 biển hiệu ngang?

Ngày hỏi:18/09/2020

Doanh nghiệp tôi vừa mới thành lập, nay muốn làm biểu hiệu công ty. Vậy công ty tôi có thể là 2 biểu hiệu ngang để có thể nhìn cho đẹp có được không ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 23 Nghị định 103/2009/NĐ-CP quy định về mỹ quan, chữ viết, vị trí và nội dung biển hiệu như sau:

      Vị trí biển hiệu: Biển hiệu chỉ được viết, đặt sát cổng, hoặc mặt trước của trụ sở hoặc nơi kinh doanh của tổ chức, cá nhân; mỗi cơ quan, tổ chức chỉ được viết, đặt một biển hiệu tại cổng; tại trụ sở hoặc nơi kinh doanh độc lập với tổ chức, cá nhân khác chỉ viết, đặt một biển hiệu ngang và không quá hai biển hiệu dọc.

      Như vậy, theo quy định thì tại trụ sở doanh nghiệp thì chỉ được đặt 01 biển hiệu ngang và không quá 02 biển hiệu dọc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn