Doanh nghiệp kinh doanh trò chơi điện tử có thưởng cho người nước ngoài có các quyền gì?

Ngày hỏi:20/12/2016

Doanh nghiệp kinh doanh trò chơi điện tử có thưởng cho người nước ngoài có các quyền gì? Chào các anh chị trong Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi có nhu cầu muốn mở một địa điểm hoạt động kinh doanh dịch vụ trò chơi điện tử có thưởng dành cho người nước ngoài tại TP.HCM, nên tôi có một thắc mắc kính mong nhận được sự tư vấn của Ban biên tập. Doanh nghiệp kinh doanh trò chơi điện tử có thưởng cho người nước ngoài có các quyền gì? Văn bản nào quy định điều này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật. Minh Ánh (anh_nguyen***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Doanh nghiệp kinh doanh trò chơi điện tử có thưởng cho người nước ngoài có các quyền được quy định tại Khoản 1 Điều 18 Nghị định 86/2013/NĐ-CP kinh doanh trò chơi điện tử có thưởng dành cho người nước ngoài như sau:

      Doanh nghiệp kinh doanh trò chơi điện tử có thưởng có quyền:

      a) Tổ chức kinh doanh các chủng loại, loại hình trò chơi điện tử có thưởng theo Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh được cấp và quy định tại Nghị định này;

      b) Từ chối bất kỳ cá nhân không thuộc đối tượng được phép ra, vào, chơi tại Điểm kinh doanh;

      c) Yêu cầu rời khỏi Điểm kinh doanh bất kỳ đối tượng nào vi phạm Thể lệ trò chơi, nội quy, Quy chế quản lý nội bộ mà doanh nghiệp đã công bố;

      d) Yêu cầu tất cả người chơi xuất trình giấy tờ tùy thân để chứng minh thuộc đối tượng được phép chơi tại Điểm kinh doanh;

      đ) Ký hợp đồng thuê quản lý. Việc thuê quản lý và trả phí thuê quản lý thực hiện theo quy định của pháp luật và không được vượt quá mức tối đa theo quy định của Bộ Tài chính.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về các quyền của doanh nghiệp kinh doanh trò chơi điện tử có thưởng cho người nước ngoài. Để hiểu rõ chi tiết hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 86/2013/NĐ-CP

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn