Doanh nghiệp liệu có được thành lập văn phòng đại diện ở nước ngoài?

Ngày hỏi:28/07/2021

Xin hỏi, đối với doanh nghiệp là công ty TNHH thì có được thành lập văn phòng đại diện ở nước ngoài hay là không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 45 Luật Doanh nghiệp 2020 quy định như sau:

      Doanh nghiệp có quyền thành lập chi nhánh, văn phòng đại diện ở trong nước và nước ngoài. Doanh nghiệp có thể đặt một hoặc nhiều chi nhánh, văn phòng đại diện tại một địa phương theo địa giới đơn vị hành chính.

      Như vậy, việc thành lập văn phòng đại diện ở nước ngoài của công ty TNHH hoàn toàn có quyền theo quy định trên.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn