Doanh nghiệp tư nhân được chuyển sang công ty cổ phần không?

Ngày hỏi:28/08/2019

Ban biên tập cho tôi hỏi, hiện nay tôi đang làm chủ sở hữu doanh nghiệp tư nhân, và bây giờ tôi muốn chuyển sang loại hình công ty cổ phần có được không? Nếu được thì cần có điều kiện gì?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 199 Luật doanh nghiệp 2014 quy định chỉ cho phép doanh nghiệp tư nhân chuyển đổi thành công ty trách nhiệm hữu hạn khi có đủ điều kiện, chứ không cho phép doanh nghiệp tư nhân chuyển đổi sang công ty cổ phần.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn