Doanh thu của Công ty Quản lý tài sản của các tổ chức tín dụng gồm những gì?

Doanh thu của Công ty Quản lý tài sản của các tổ chức tín dụng gồm những gì?

Ngày hỏi:17/10/2017

Doanh thu của Công ty Quản lý tài sản của các tổ chức tín dụng gồm những gì? Chào các anh/chị trong Ban biên tập. Tôi đang muốn tìm hiểu một số nội dung quy định liên quan đến việc thành lập, tổ chức và hoạt động của Công ty Quản lý tài sản của tổ chức tín dụng để phục vụ cho công việc của mình, đặc biệt là về nội dung tài chính, kế toán và chế độ báo cáo của Công ty. Tuy nhiên, trong quá trình tìm hiểu có một vài nội dung tôi chưa rõ lắm. Chính vì thế, tôi có câu hỏi này mong nhận được sự tư vấn của Quý ban biên tập. Nội dung thắc mắc như sau: Doanh thu của Công ty Quản lý tài sản của các tổ chức tín dụng được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong sớm nhận được câu trả lời từ Ban biên tập! Tôi chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe anh/chị rất nhiều.

Thái Hiệp (hiep***@gmail.com)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Doanh thu của Công ty Quản lý tài sản của các tổ chức tín dụng được quy định tại Khoản 1 Điều 23 Nghị định 53/2013/NĐ-CP về thành lập, tổ chức và hoạt động của Công ty Quản lý tài sản của các tổ chức tín dụng Việt Nam như sau:

    a) Tiền thu được do đòi nợ, khách hàng trả;

    b) Tiền thu từ bán nợ, tài sản bảo đảm;

    c) Thu từ đầu tư tài chính, góp vốn, mua cổ phần;

    d) Phí, hoa hồng được hưởng từ các hoạt động tư vấn, môi giới mua, bán, xử lý nợ và tài sản;

    đ) Tiền thu từ các hoạt động cho thuê, khai thác tài sản;

    e) Thu từ hoạt động tài chính;

    g) Thu nhập bất thường;

    h) Thu phí đấu giá tài sản;

    i) Các khoản thu khác.

    - Nội dung quy định tại Điều này còn được hướng dẫn bởi Điều 6 Thông tư 01/2017/TT-BTC

    Trên đây là nội dung tư vấn về doanh thu của Công ty Quản lý tài sản của các tổ chức tín dụng. Để có thể hiểu chi tiết hơn về quy định này bạn vui lòng tham khảo thêm tại Nghị định 53/2013/NĐ-CP.

    Trân trọng thông tin đến bạn!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:




THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn