Đồng tiền sử dụng trong kinh doanh trò chơi điện tử có thưởng dành cho người nước ngoài

Ngày hỏi:06/12/2019

 Đồng tiền sử dụng trong kinh doanh trò chơi điện tử có thưởng dành cho người nước ngoài bao gồm những đồn tiền quy ước nào? Mong sớm nhận phản hồi thắc mắc nói trên.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Đồng tiền sử dụng trong kinh doanh trò chơi điện tử có thưởng dành cho người nước ngoài quy định tại Khoản 4 Điều 1 Thông tư 57/2017/TT-BTC sửa đổi Thông tư 11/2014/TT-BTC, cụ thể như sau:

      Đồng tiền quy ước để thay thế tiền mặt sử dụng trong Điểm kinh doanh trò chơi điện tử có thưởng của doanh nghiệp được thể hiện dưới các hình thức sau đây:

      - Đồng xèng;

      - Thẻ, phiếu;

      - Điểm quy đổi;

      - Các hình thức thay thế tiền mặt khác do doanh nghiệp quy định.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn