Giấy phép hoạt động xổ số hết hạn.

Ngày hỏi:09/05/2013
Kinh doanh xổ số khi giấy phép hoạt động đã hết hạn thì bị xử phạt như thế nào?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Điều 7 Nghi định số 98/2013/NĐ - CP về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực kinh doanh bảo hiểm, kinh doanh xổ số quy định:

      1. Hoạt động khi giấy phép thành lập và hoạt động đã hết hạn bị phạt tiền từ 80.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng. (điêm c, khoản 4).

      2. Buộc nộp lại số lợi bất hợp pháp do vi phạm mà có. (điểm b, khoản 5)


    Nguồn:

    Theo TinMới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn