Hình thức và phương tiện công bố thông tin của DN Nhà nước

Ngày hỏi:24/04/2021

Theo quy định của pháp luật hiện hành, quy định thế nào về hình thức và phương tiện công bố thông tin của DN Nhà nước?

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 1, Khoản 2 Điều 21 Nghị định 47/2021/NĐ-CP quy định về hình thức và phương tiện công bố thông tin của DN Nhà nước như sau:

      - Hình thức công bố thông tin gồm văn bản và dữ liệu điện tử.

      - Các phương tiện báo cáo, công bố thông tin được thực hiện qua các trang sau:

      + Trang thông tin điện tử của doanh nghiệp.

      + Cổng hoặc trang thông tin điện tử của cơ quan đại diện chủ sở hữu.

      + Cổng thông tin doanh nghiệp.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn