HTX hoạt động trong lĩnh vực nào sẽ được miễn lệ phí môn bài?

Ngày hỏi:19/10/2021

Cho hỏi theo quy định thì HTX hoạt động trong lĩnh vực nào sẽ được miễn lệ phí môn bài?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • HTX hoạt động trong lĩnh vực nào sẽ được miễn lệ phí môn bài?
      (ảnh minh họa)
    • Điểm a Khoản 1 Điều 1 Nghị định 22/2020/NĐ-CP, sửa đổi Khoản 6 Điều 3 Nghị định 139/2016/NĐ-CP về các trường hợp được miễn lệ phí môn bài, trong đó:

      Hợp tác xã, liên hiệp hợp tác xã (bao gồm cả chi nhánh, văn phòng đại diện, địa điểm kinh doanh) hoạt động trong lĩnh vực nông nghiệp theo quy định của pháp luật về hợp tác xã nông nghiệp.

      Như vậy, đối với hợp tác xã, liên hiệp hợp tác xã hoạt động trong lĩnh vực nông nghiệp theo quy định của pháp luật về hợp tác xã nông nghiệp thì sẽ được miễn lệ phí môn bài.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Lệ phí môn bài
    Miễn lệ phí môn bài
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn