Hướng dẫn cách kê khai lệ phí môn bài cho chi nhánh

Ngày hỏi:10/01/2019

Ban biên tập cho tôi hỏi các trường hợp kê khai lệ phí môn bài cho chi nhánh được thực hiện như thế nào? Có văn bản nào hướng dẫn về vấn đề này không? Hy vọng sớm nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Chân thành cảm ơn và chúc Quý Ban biên tập thật nhiều sức khỏe.

Yến Nhi - Hà Nội

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hướng dẫn cách kê khai lệ phí môn bài cho chi nhánh
      (ảnh minh họa)
    • - Đối với chi nhánh hạch toán độc lập: Kê khai tại chi nhánh đó

      - Đối với chi nhánh hạch toán phụ thuộc:

      Theo quy định tại Điểm a Khoản 1 Điều 5 Thông tư 302/2016/TT-BTC thì:

      Nếu chi nhánh ở cùng tỉnh với trụ sở chính thì nộp Hồ sơ khai lệ phí môn bài tại cơ quan thuế trụ sở chính.

      Nếu chi nhánh ở khác tỉnh thì nộp Hồ sơ khai lệ phí môn bài tại cơ quan thuế của chi nhánh đó.

      Ban biên tập thông tin đến bạn!

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn