Không có chứng từ hợp pháp chứng minh rõ nguồn gốc nơi sản xuất, cung cấp phân bón bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:15/09/2016

Không có chứng từ hợp pháp chứng minh rõ nguồn gốc nơi sản xuất, cung cấp phân bón bị phạt thế nào? Mong nhận được tư vấn từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Không có chứng từ hợp pháp chứng minh rõ nguồn gốc nơi sản xuất, cung cấp phân bón bị phạt theo Khoản 1 Điều 21 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

    Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với hành vi không có chứng từ hợp pháp chứng minh rõ nguồn gốc nơi sản xuất, nhập khẩu hoặc nơi cung cấp phân bón.

    Trên đây là quy định về xử phạt cơ sở không có chứng từ hợp pháp chứng minh rõ nguồn gốc nơi sản xuất, cung cấp phân bón. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn