Không điều chỉnh Giấy chứng nhận sản xuất hóa chất có điều kiện trong lĩnh vực công nghiệp khi đổi địa điểm sản xuất phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:07/09/2019

Trong trường hợp cơ sở sản xuất hóa chất có sự thay đổi về địa điểm sản xuất mà không đi điều chỉnh Giấy chứng nhận đủ điều kiện sản xuất hóa chất sản xuất có điều kiện trong lĩnh vực công nghiệp và bị xử phạt bao nhiêu theo quy định mới nhất. Mong nhận được phản hồi từ Ban biên tập.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 5 Điều 16 Nghị định 71/2019/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 15/10/2019) quy định mức phạt của cơ sở sản xuất hóa chất với hành vi thay đổi về địa điểm sản xuất mà không đi điều chỉnh Giấy chứng nhận đủ điều kiện sản xuất hóa chất sản xuất có điều kiện trong lĩnh vực công nghiệp, cụ thể như sau:

      - Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 15.000.000 đồng trong trường hợp không thực hiện quy định về điều chỉnh Giấy chứng nhận đủ điều kiện sản xuất, kinh doanh hóa chất khi thay đổi địa điểm cơ sở sản xuất, kinh doanh, thay đổi loại hình, quy mô, chủng loại hóa chất sản xuất, kinh doanh.

      - Hình phạt bổ sung: Tước quyền sử dụng Giấy chứng nhận đủ điều kiện sản xuất hóa chất từ 01 tháng đến 03 tháng.

      Như vậy, cơ sở sản xuất hóa chất thay đổi địa chỉ sản xuất mà không đi điều chỉnh Giấy chứng nhận đủ điều kiện sản xuất hóa chất sẽ bị phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 15.000.000 đồng. Ngoài ra, bị tước quyền sử dụng Giấy chứng nhận đủ điều kiện sản xuất hóa chất sản xuất có điều kiện trong lĩnh vực công nghiệp từ 01 tháng đến 03 tháng.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn