Không lưu trữ thông tin về hóa chất nguy hiểm trong sản xuất kinh doanh bị xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:14/09/2016

Không lưu trữ thông tin về hóa chất nguy hiểm trong sản xuất kinh doanh bị xử phạt thế nào? Mong nhận được tư vấn từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Không lưu trữ thông tin về hóa chất nguy hiểm trong sản xuất kinh doanh bị xử phạt theo Điều 13 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

    Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với hành vi không lưu trữ thông tin về hóa chất nguy hiểm trong hoạt động sản xuất, kinh doanh và sử dụng hóa chất nguy hiểm theo quy định của pháp luật về hóa chất.

    Trên đây là quy định về xử phạt hành vi không lưu trữ thông tin về hóa chất nguy hiểm trong sản xuất kinh doanh. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:




ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn