Không thực hiện đúng quy định về Điều kiện sản xuất, kinh doanh chế phẩm diệt khuẩn dùng trong gia dụng và y tế bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:15/09/2016

Không thực hiện đúng quy định về Điều kiện sản xuất, kinh doanh chế phẩm diệt khuẩn dùng trong gia dụng và y tế bị phạt thế nào? Mong nhận được tư vấn từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Không thực hiện đúng quy định về Điều kiện sản xuất, kinh doanh chế phẩm diệt khuẩn dùng trong gia dụng và y tế bị phạt theo Khoản 8 Điều 1 Nghị định 115/2016/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

    Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 15.000.000 đồng đối với hành vi không thực hiện đúng quy định về Điều kiện sản xuất, kinh doanh hóa chất, chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn dùng trong gia dụng và y tế.

    Trên đây là quy định về xử phạt hành vi không thực hiện đúng quy định về Điều kiện sản xuất, kinh doanh chế phẩm diệt khuẩn dùng trong gia dụng và y tế. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 115/2016/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn